[KST]Đội Xây dựng dân dụng!

Thảo luận trong 'Hoạt động Đoàn thanh niên, hội sinh viên'

1. mr_sebeka

mr_sebeka Faculty

kỳ gì kinh thế ? ;))

2. kisutrehp

kisutrehp New Member

3. kisutrehp

kisutrehp New Member

còn phần kết cấu kiến trúc bên trong tí nhóm chúng em gửi lên tiếp

4. minhnguyen

minhnguyen Administrator

Mô hình của XDD có điều chỉnh nhìn đẹp hẳn.

5. hnib.ctt.

hnib.ctt. Moderator

Công trình rất quy mô nhưng nên gia cố các chi tiết lan can và cầu đôi cho sắc nét và cứng hơn .Nếu chỉ 1 màu trắng lên sân khấu thì sẽ rất lóa ko nổi. Đôi lời nhắn nhủ.

6. mr_sebeka

mr_sebeka Faculty

Quả lan can ảo thía nhể.

7. Rao_2

Rao_2 Faculty

Qủa lan can này cũng giống giống ở tòa nhà gì đấy gần trung tâm dạy lái xe Nam triệu. Ti nhiên theo mềnh nên làm dạng vòm đẹp hơn mà mềm mại hơn.

8. mr_sebeka

mr_sebeka Faculty

Chẳng qua là thi công chạy đua tiến độ thôi nên nó mới thế, cũng như 1k năm TL í mà.

9. GĐKT

GĐKT Faculty

Theo mềnh quả cầu nối giữa 2 nhà nên làm kiểu này:

hoặc kiểu này:

cho nó đặc sắc, đậm đà bản xắc dân tộc đồng thời giúp người ở nhà có cảm giác mạnh mỗi khi qua cầu!

10. memory

memory New Member

chỉnh lại cái lan can chút đi..nhìn uốn éo quá

11. hvtl01

hvtl01 New Member

12. mr_sebeka

mr_sebeka Faculty

Thôi CTT cứ vào đây làm gì, về với cái máng đê.

13. hoatuyetmuathu

hoatuyetmuathu New Member

ơ,cái máng hả thầy,sao đội CTT lại làm cái máng nhể,không thấy liên quan tới ngành học gì cả,thầy giải thích hộ em với8-x

14. khuedhhh

khuedhhh Faculty

Ơ cái "máng" chế đúng theo kiến thức chuyên môn đấy, có thể ko được đẹp theo con mắt mỹ thuật chứ nguyên tắc hoạt động thấy trình bày là ngon theo trình còi của mình. Cái mô hình này của bên XDDD đẹp thật nhưng ko biết có KTS nào dám thiết kế như vậy và đơn vị nào thi công được quả hàng nghiêng ngả này ko nhỉ...

15. Nếu có công trình thực tế giao cho bên XDD thì chúng em sẵn sàng nhận, KTS và KS bên XDD tự tin là làm được.

16. kst

kst New Member

xin lỗi anh em xin lỗi các thầy trong ban cố vấn

17. hnib.ctt.

hnib.ctt. Moderator

Cố gắng lên trên giới hạn bản thân vượt qua chính mình . Các bạn đã làm được điều đó rồi . Xdd tự hào vì đội chơi của ngành . Giải thưởng là cái chúng ta mang về nhưng những gì các bạn thể hiện đã cho thấy các bạn đã học được rất nhiều mang về rất nhiều thứ quý hơn . Ủng hộ các bạn .

18. GĐKT

GĐKT Faculty

Sao phải xoắn! Các em thi rất xuất sắc đấy, các đội bạn chỉ may mắn hơn 1 chút xíu thôi :)

19. Quan trọng là các em đã học hỏi được rất nhiều từ cuộc thi này. Từ kiến thức, kỹ năng thực hành, khả năng làm việc theo nhóm, tinh thần đồng đội....Quan trọng hơn nữa là các em đã chiến thắng được chính bản thân mình, Nếu được giải nhất nhì thì đương nhiên là rất vinh dự và tự hào, còn không được thì cũng không sao vì mọi người sẽ nhớ và ghi nhận những gì các em đã thể hiện.
    Mình hi vọng công trình của các bạn sẽ được một thành viên của đội dùng làm đồ án tốt nghiệp để giải quyết triệt để các vấn đề về kiến trúc, kết cấu và thi công.
    Nếu ai đó có ý định làm tiếp mình và thầy Cường sẵn sàng ủng hộ và nhận hướng dẫn.

Last edited: 18/10/12
  20. mr_sebeka

mr_sebeka Faculty

Bài thuyết trình của các e cũng rất hay đấy chứ, thành tích quan trọng gì. Các e đã rất quyết tâm thực hiện đồ án và đấy là điều đáng ghi nhận hơn cả

Last edited: 18/10/12