[KST]Đội Xây dựng dân dụng!

Thảo luận trong 'Hoạt động Đoàn thanh niên, hội sinh viên'

1. kisutrehp

kisutrehp New Member

Chào mọi người. Nhóm chúng em là nhóm kĩ sư ngành xây dựng dân dụng với thành viên là các bạn xdd50 và xdd52, xdd52,chúng em đến với cuộc thi với phương châm " học hỏi, rèn luyện, nâng cao trình độ chuyên môn, cũng như phát huy tố chất và tinh thần tập thể của các thành viên trong nhóm". chúng em mong các thầy cô và các bạn tham gia ủng hộ và chia sẻ ý kiến với nhóm. còn đây là mô hình ban đầu của nhóm

[​IMG][​IMG][​IMG]

Đây là mô hình phối cảnh 3D của bọn em=P~

[​IMG][​IMG][​IMG]

Còn đây là mặt bằng chi tiết. Nói chung công trình vẫn còn đang dang dở, rất cần sự góp ý kiến của mọi người

Last edited: 30/9/12
  2. hnib.ctt.

hnib.ctt. Moderator

các ban up anh j ma ko nhin thay vay! up lai xem nao!

3. minhnguyen

minhnguyen Administrator

Hình như bạn kisutrehp để ảnh ở chế độ cá nhân nên không share được. Mình đã edit lại link nhưng không có quyền truy cập host.

4. hvtl01

hvtl01 New Member

Xem lại cách up ảnh lên đi bạn

5. kisutrehp

kisutrehp New Member

ừ, đợi mình sửa lại và gửi lại sau .

6. kisutrehp

kisutrehp New Member

Ảnh đã sửa rồi đó.

7. seaandsun1991

seaandsun1991 New Member

thế các bạn chỉ làm 3D hay có dựng mô hình ko?

8. kisutrehp

kisutrehp New Member

có chứ, chú yếu nhóm mình muốn thể hiện trên mô hình cậu à

9. thicong12

thicong12 Faculty

Cái nay khác gì đồ án kiến trúc dân dụng của thày Lộc, mà mô hình không được đẹp cho lắm nếu không muốn nói là hơi bị ... Tôi chưa thấy được sự sáng tạo gì trong mô hình này, chưa xứng đáng để đem làm mẫu đi thi. Nếu còn thời gian thì làm mô hình khác cho đẹp, không lẽ ngành XDDD chỉ thế này thôi sao????

10. minhnguyen

minhnguyen Administrator

Bác thicong12 nói thế này khác nào ném đá hội nghị...:)) .

11. GĐKT

GĐKT Faculty

Công nhận ông Thánh Tiền chém phát nào da phát đấy nhể, cứ gọi là vi vu gió thổi vù vù!!! kekeke

12. thicong12

thicong12 Faculty

Ko phải là ném đá mà là ném tảng BTCT vào hội nghị. Đã k thi thì thôi. thi phải làm gì đó thật mới, thật sáng tạo, có thế thì lúc nhận giải mới đỡ ngượng, chứ nhận giả vớt thì xíu hổ lém!!!

13. giovotinh

giovotinh New Member

chưa thấy đội BDA làm thế nào nhưng nhận xét sơ bộ thì thấy đội XDD còn thua xa 2 đội còn lại đấy, cố gắng lên các bạn

14. SVBĐA

SVBĐA New Member

Ơ hay nhể. Không thấy BDA post đó à??

Last edited by a moderator: 4/10/12
  15. kst

kst New Member

dù sao chúng em vẫn sẽ bảo vệ quan điểm của chúng em đến cùng tức là đưa ra mô hình kiến trúc nhưng phải tính được phải có tính khả thi đó là trách nhiệm của một kỹ sư kết cấu,chúng em được vào đến vòng trong này cũng chính là nhờ điều đó,chúng em sẽ tiếp tục đi theo con đường mà chúng em đã chọn,các thầy trong ban cố vấn và ban tổ chức đã chọn

16. tomorrow

tomorrow Faculty

Mô hình đơn điệu qúa, tìm một mô hình kiến trúc là biểu tượng của thành phố HP xem nào.#:-s

17. khoipv

khoipv Super Moderator

so với vòng phỏng vấn, những gì các em up lên vẫn ko có gì thay đổi?BTC cần nhìn thấy sản phẩm của các em:-?

18. mr_sebeka

mr_sebeka Faculty

Mô hình này là giống KTX Quán Nam chả là bỉu tượng của Vimaru là gì :)

19. kst

kst New Member

chúng em vẫn lắng nghe ý kiến đóng góp của các thầy và tôn trọng ý kiến của mọi người mô hình mà chúng em up lên là mô hình dự thi vòng loại hiện nay qua tham khảo ý kiến của các thầy kiến trúc cộng với ý tưởng của anh em trong nhóm hiện chúng em đã đưa ra một mô hình kiến trúc mới.sẽ có sự thay đổi.hiện bọn em vẫn đang hoàn thiện chắc phải vài hôm nữa chúng em mới up lên được

20. kst

kst New Member

xin trả lời bạn Mr sebeka và bạn tomorrow như sau:
    hiện chúng tôi đã có mô hình mới.tại sao cứ phải là mô hình biểu tượng của thành phố hải phòng hay là biểu tượng của vimaru thì mới được ?.trong phần thi phỏng vấn chúng tôi cũng không hề đề cập đến tòa nhà đó là biểu tượng của cái gì cả như ban tổ chức đã nói là đánh giá cao ý tưởng sáng tạo trong mô hình dự thi mà sáng tạo thì không nằm trong khuôn khổ nào cả,chỉ cần một kết cấu lạ mắt phục vụ đầy đủ các công năng đó cũng là một sáng tạo,cả cách bố trí nội thất bên trong tòa nhà sao cho tiết kiệm diện tích nhất và tiện lợi nhất đó cũng là một sáng tạo,một mô hình tòa nhà xây lên để phục vụ cho những nhu cầu đang rất cần thiết cho sinh viên đó cũng là một sáng tạo không nhất thiết sáng tạo phải là một cái gì đó cao xa không thực tế.Ý tưởng sáng tạo luôn được đánh giá cao trong mỗi cuộc thi nhưng bên cạnh đó nó phải khả thi,ứng dụng trong thực tế chứ không phải chỉ sáng tạo trên bàn giấy cho nên ở đây một bài thi có chất lượng là bài thi cân bằng được cả hai yếu tố đó-có tính sáng tạo và khả thi trong thực tế