[KST] Đội kĩ thuật xây dựng cầu đường

Thảo luận trong 'Hoạt động Đoàn thanh niên, hội sinh viên'

1. đàm tuấn

đàm tuấn Moderator

Đội kĩ thuật xây dựng cầu đường với nòng cốt là các bạn sinh viên khóa 50,51 và sự tham gia nhiệt tình cả một số bạn khóa 52, dưới sự hướng dẫn nhiệt tình của các thầy cô giáo trong ban cố vấn và toàn thể các thầy cô trong tổ bộ môn cầu đường, lấy tiêu chí đoàn kết, tương trợ, làm hết sức mình của từng cá nhân để tạo nên thành công chung cho cả đội...Sau đây là một số hình ảnh ban đầu trong quá trình làm việc chuẩn bị cho cuộc thi KĨ SƯ TRẺ của đội chúng em

Last edited: 3/10/12
  2. pohan

pohan VIP

Bọn em làm mô hình hay dựng 3d trên máy tính?

3. giovotinh

giovotinh New Member

nhìn có vẻ hoành tránh đấy, thấy đội CTT làm mô hình là khó nhất rồi

4. đàm tuấn

đàm tuấn Moderator

Chúng em vừa dựng 3D vừa làm mô hình ạ, có cả bản cad nữa, chúng em sẽ xin BTC được phép được quay hình ảnh 3D cũng như phối cảnh cho mô hình trong khi thuyết trình về mô hình trong đêm chung kết ạ.

5. đàm tuấn

đàm tuấn Moderator

thực ra từ bản vẽ mà đi ra mô hình là cả một vấn đề lớn, việc đảm bảo cơ bản công tác triển khai bản vẽ thành mô hình đã là tốt lắm rồi, những cái khác như phối cảnh hay công trình, cảnh quan là do sáng tạo của đội chơi thôi :D cảm ơn bạn đã có lời khen :D

6. đàm tuấn

đàm tuấn Moderator

Những bước tiến tiếp theo trong cống tác làm mô hình :D mới được 40% thôi nhé cả nhà

7. đàm tuấn

đàm tuấn Moderator

Và tiến độ ngày càng nhanh hơn

8. đàm tuấn

đàm tuấn Moderator

phần cầu đường đã hoàn thành được 60%, chúng em đang làm phối cảnh và quy hoạch tổng thể quanh công trình, hi vọng kịp tiến độ

9. đàm tuấn

đàm tuấn Moderator

Kết quả của buổi làm việc tiếp theo đây ạ

10. mr_sebeka

mr_sebeka Faculty

Mô hình trông cũng hoành đới mỗi tội chụp hình vừa nhòe vừa ngược, xem cứ phải nằm nghiêng mỏi cổ hại mắt quá :)

11. khoipv

khoipv Super Moderator

quy mô cũng lớn đấy!40% còn lại chau chuốt hơn chắc lên hình đẹp đấy!Nhưng mình thấy phối màu hơi tối, cầu vượt có 1 bán kính cong hay nhiều bán kính cong ấy nhỉ?:-"
    p/s: công nhận mỏi cổ:))

12. đàm tuấn

đàm tuấn Moderator

Mời cả nhà xem những hình ảnh của ngày làm việc tiếp theo cùng với chúng em

13. hnib.ctt.

hnib.ctt. Moderator

Đề nghị ban tổ chức tài trợ cho vài con siêu xe nữa thì tuyệt :d :d

14. đàm tuấn

đàm tuấn Moderator

mấy ảnh dưới này dường như sắp hết tối rồi thầy ơi :))
    còn nói về bán kính cong thì theo em biết, thường thì cầu chỉ được đánh giá bởi độ dốc dọc và độ dốc ngang cầu, cái này cũng có trong đường...Bán kính cong thường dùng để đánh giá cho đường hơn ạ... nói chính xác hơn, cái này là chúng em thiết kế nút giao thông chứ không chỉ là cầu vượt ạ :D

Last edited: 5/10/12
  15. đàm tuấn

đàm tuấn Moderator

được thế thì còn gì bằng ạ, đội chơi cũng đang muốn có siêu xe để thực hành luôn môn : Kiểm định cầu :))

16. đàm tuấn

đàm tuấn Moderator

chúng em cố tình chụp ảnh kiểu này đấy ạ, :)) ngồi máy tính nhiều cũng mỏi cổ lắm ạ :p

17. hoatuyetmuathu

hoatuyetmuathu New Member

ờ bộ đèn vào nhìn làm nổi cả sa hình lên nhỉ?nhưng nó để làm gì trong nút giao thông này vậy,đèn trang trí à

18. đàm tuấn

đàm tuấn Moderator

cái gì được làm ra đều có mục đích của nó, trang trí như bạn nói cũng là 1 mục đích mà những người làm ra nó sau khi làm xong, thấy đẹp, mới phát hiện ra mục đích đó D cảm ơn bạn đã quan tâm :D

19. JuanCuSpring

JuanCuSpring New Member

Video Clip về mô hình
    Mã:
    [url]http://www.facebook.com/photo.php?v=388122281261028[/url]

Last edited by a moderator: 4/10/12
  20. NguyenChau

NguyenChau Guest

Kcđ kcđ kcđ kcđ kcđ kcđ kcđ kcđ kcđ kcđ kcđ kcđ kcđ kcđ kcđ kcđ .............kcđ kcđ kcđ kcđ kcđ kcđ kcđ kcđ kcđ kcđ kcđ kcđ kcđ kcđ kcđ kcđ kcđ