[KST] Đội Công trình thuỷ!

Thảo luận trong 'Hoạt động Đoàn thanh niên, hội sinh viên'

1. hvtl01

hvtl01 New Member

Sau khi thống nhất vói ban cố vấn và thời gian gần 1 tuần tập trung làm việc =D>.
    Đây là thành quả ban đầu của nhóm.
    Thống nhất phương án thi công
    Thi công
    bắt đầu với mặt bằng sàn
    [​IMG][/URL] Uploaded with ImageShack.us[/IMG]
    Bắt đầu cưa làm cột và tường nào.
    Nữ cũng có phần đấy nhé :-?
    Xong rồi #:-s
    lắp đặt nào. cột trước và kết quả là thế này
    Mọi người nín thở chờ bố trí thử, cũng được đấy chứ
    Tường lắp sau nên phải bảo quản vậy
    Còn nữa, mọi người chờ kỳ sau

Last edited: 27/9/12
  2. mr_sebeka

mr_sebeka Faculty

Mình vẫn thắc mắc là tại sao ko dùng gỗ tấm rồi xẻ ra theo hình dáng mà lại dùng gỗ ghép với mô hình chứa nước như thế này. Chống thấm sẽ là vấn đề lớn đấy.

3. SVBĐA

SVBĐA New Member

Ái chà! :D Hoành tráng quá nhỉ.

4. seaandsun1991

seaandsun1991 New Member

em chào thầy và các bạn. nhóm em lựa chọn gỗ ghép cũng vì lý do tiết kiệm chi phí tối đa vì nhóm em thực hiện mô hình động , phải chi phí cho động cơ , máy bơm , điện và chống thấm nên chúng em không thể chọn gỗ tấm , và thực tế thì gỗ tấm cũng ngang giá với mê ca nên nếu có điều kiện thì mê ca và khung nhôm là giải pháp tốt nhất . còn về công tác chống thấm chúng em sẽ thực hiện nhanh chóng và đưa vào thử nghiệm . hi vọng là sẽ có kết quả sớ nhất. mong thầy cô và các bạn góp ý thêm về các vật liệu chống thấm tốt nhất và dễ tìm nhất cho nhóm chúng em. xin cám ơn!

5. tomorrow

tomorrow Faculty

Khe hở thì trát matít vào, sau đó quét sơn chống thấm. Muốn đẹp thì bề mặt gỗ phải nhẵn một tí.>:D<

6. seaandsun1991

seaandsun1991 New Member

em cảm ơn thầy . chúng em sẽ áp dụng bả matit , còn sơn chống thấm chúng em thay bằng sơn dầu cho tiện và rẻ , theo thầy có được không a?

7. mr_sebeka

mr_sebeka Faculty

Ma tít chỉ có tác dụng với khe nhỏ thôi, còn cái bản đáy khe đút lọt ngón tay thế kia thì khó đới.

8. GĐKT

GĐKT Faculty

Làm đúng theo cách chèn mối nối ngoài thực tế - dây gai, dây đay tẩm nhựa đường!

Cách làm cụ thể nữa thì hỏi anh Gúc!

Ngoài ra để cho nhẵn nhụi đẹp đẽ có thể dùng vải nhựa đề can dán mặt trong tường, cách này cũng có thể hạn chế được nước rò, các chân tường với khớp nối thì bắn si li côn

Last edited: 28/9/12
  9. tomorrow

tomorrow Faculty

Chỗ nào hở to thì lấy xơ dừa trộn với sơn ta chèn vào (cách này để đóng thuyền đấy). Dây gai và nhựa đường chỉ áp dụng cho khe rộng vài cm. Sau sơn dầu cũng phải có sơn trang trí thì mới đẹp.>:D<

10. seaandsun1991

seaandsun1991 New Member

vâng , em cám ơn các thầy , chúng em sẽ áp dụng cách xơ dừa trộn sơn. nghe hợp lý và dễ thực hiện hơn. chắc sẽ có kết quả trong tuần để thầy và các bạn góp ý thêm.

11. hvtl01

hvtl01 New Member

Khe hở to nhóm em cho những thanh gỗ nhỏ xuống, cho mùn cưa + keo 502 cũng sẽ an toàn

12. Đỗ Ngọc Thanh

Đỗ Ngọc Thanh New Member

Cách này lại là cách áp dụng trong các xưởng mộc !!!

Nói chung mỗi cách đều có hiệu quả,cách nào có sẵn thì làm !

13. hvtl01

hvtl01 New Member

Kết quả của 1 tuần làm việc
    Một số mudun đã được hoàn thành phần kết cấu
    [​IMG][/URL] [/IMG]
    [​IMG][/URL]
    [​IMG][/URL][/IMG]
    Lắp đặt cơ bản xong kết cấu 1 nửa mô hình
    [​IMG][/URL][/IMG]
    Còn nhiều chỉnh sửa, hy vọng cuối tuần sẽ gửi đến mọi người phần kết cấu hoàn chỉnh.
    Rất mong mọi người cho ý kiến

14. mr_sebeka

mr_sebeka Faculty

Cửa âu TL hình như lắp ngược, bản mặt cửa phải hướng về phía ngoài chớ sao lại hướng vào trong thế kia

15. seaandsun1991

seaandsun1991 New Member

cái đó bọn em lắp nhầm , toàn bộ của âu bọn em đã thay bằng mê ca rồi thầy a. bọn em đang thực hiện chống thấm và có thẻ sơn trong ít ngày nữa

16. khoipv

khoipv Super Moderator

Cửa âu bố trí dầm như "cửa số " thía nhể?đọc trước phần bố trí dầm ngang chính - dầm dọc phụ cửa âu, nguyên lý dựa vào biểu đồ áp suất thủy tĩnh nhé!

17. GĐKT

GĐKT Faculty

Thía mới nà tài năng, xáng tạo chính là chỗ đó!

18. seaandsun1991

seaandsun1991 New Member

bọn em thay lại bằng mê ca và lắp dầm ngang rồi thầy a , đúng tiêu chuẩn luôn.

19. hvtl01

hvtl01 New Member

Nhóm e thay thế rồi thầy ah, làm như thế người ta lại nhận xét là ko có kiến thức chứ ai khen là sáng tạo đâu

20. giovotinh

giovotinh New Member

Đội CTT chọn chủ đề khó quá, cố gắng làm tốt nhé các bạn